[HOT] Hãy cắm cờ Việt Nam ngay trên đất nhà bạn

Thảo luận trong 'Thông báo' bắt đầu bởi BBC, 7/5/15.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BBC

BBC Administrator

Clan tag:
    #92C08VR9
    Thanh JR hotboy Mình thấy việc hưởng ứng này đang được đông đảo game thủ tham gia, tuy nhiên thấy khá nhiều các mem, diễn đàn, forum copy nguồn từ trang của chúng ta mà không ghi rõ nguồn và còn k ghi sai ng đứng lên tổ chức hưởng ứng này là bạn

Vang Tang and Thanh JR hotboy like this.
  2. duypham9979

duypham9979 Thành viên mới

Topic của bạn trên SPC hình như bị khóa rồi.

Thanh JR hotboy thích bài này.
  3. Thanh JR hotboy

Thanh JR hotboy Thành viên tích cực Hỗ trợ Miền Nam

Mình cũng chưa rõ những trang nào đã làm như vậy, nếu như vậy bạn đính chính lại nhé BBC

Thanks

4. Thanh JR hotboy

Rất tiếc là toppic của mình đã bị khóa , chúng ta chỉ có thể xem mà không thể comment, vì chỉ trong vong một ngày mà số lượng comment lên quá nhiều, làm cho một số anti gamer liên tục preport...mình rất lấy làm tiếc

Bây giờ chúng ta nên gửi thư theo đường link này bạn nhé :
    http://forum.supercell.net/sendmessage.php

Thanks bạn đã ủng hộ và quan tâm

BBC thích bài này.
  5. Nhĩ Khang

Nhĩ Khang Thành viên mới

Đây là email SPC trả lời này

6. Thanh JR hotboy

Cám ơn bạn đã chia sẽ cho anh em, anh em nào có thư trả lời của SPC cứ chia sẽ với anh em nhé

Thanks all

7. nmaddp

nmaddp Thành viên mới

Clan tag:
    #2PP9LL8P
    èo họ không chịu à?

8. BBC

BBC Administrator

Clan tag:
    #92C08VR9
    Hình như nó bảo là cần nhiều không gian để có cờ thì phải, nó chưa chấp nhận nhưng nó hứa là sẽ cố gắng thì phải

9. Thanh JR hotboy

Không bạn ah, nó nói là xin lỗi vì chưa có cờ Viet Nam trong game, Và SPC nói cần phải có thời gian xem xét và thưucj hiện bạn ah

10. Thanh JR hotboy

Last edited by a moderator: 12/5/15
  11. phannam

phannam Thành viên mới

Tớ có góp ý thế này tuy làm mất lòng nhiều bạn nhưng vẫn phải nói.
    SPC nó đã từ chối khéo ko mở quốc kỳ Việt Nam rồi thì các bạn mở thêm topic cũng ko giải quyết vấn đề gì, nếu comment nhiều nó coi spam rồi lại khoá topic thôi. Lý do đơn giản thôi.
    SPC nó mở cờ Việt Nam thì nó được lợi gì. Các bạn nên nhớ SPC nó chỉ quan tâm đến lợi nhuận thôi. Doanh thu một ngày của game coc vài triệu obama thì các bạn góp được bao nhiêu trong đấy? Cứ cho là người Việt chơi game nhiều đi, khoảng 10 tr người nhé, bao nhiêu trong số đấy chơi coc, cứ lấy 10% nhé, tức là 1 triệu người. Trong 1 triệu người đấy có bao nhiêu người mua gem, tần suất mua như thế nào và khối lượng mua bao nhiêu :). Câu trả lời này chắc các bạn cũng xác định được con số tương đối nhỉ. chắc là một ngày người việt ko nạp cho bọn spc đến 100.000 Obama đâu. Thế nên bọn spc nó hứa sẽ xem xét vì lý do gì thì cũng đừng tin :)
    Nếu các bạn chứng minh được rằng người Việt bọn tao gồm những clan này nhá, ví dụ là những nick này nhá, mỗi ngày cống nạp cho cho chúng mày ngần này xiền nhá ( đơn vị tính là mười mũ năm hay mười mũ sáu Obama) , rồi các bạn ra điều kiện nếu tuần sau mà không có cờ Việt Nam là bọn tao nghỉ chơi, thì tớ tin rằng chả phải tuần sau đâu, chả phải hết chỗ cắm cờ vì lý do kỹ thuật đâu, mà ngay ngày mai là có cờ Việt Nam.
    Nhưng làm được điều đấy quá khó nhỉ.
    Tớ viết thế này ko phải muốn ngăn cản các bạn yêu cầu cờ Việt Nam ( tớ cũng thích có cờ Việt Nam quá đi ý chứ, riêng có cờ Việt Nam tớ cắm luôn giữa nhà, bán bằng sạch các cờ khác ) mà chỉ mong muốn các bạn tìm ra phương pháp khác hay hơn và hiệu quả hơn.
    Mong rằng SPC sớm cho ra cờ đỏ sao vàng.
    Thân gửi cộng đồng COCVN!

Cr@zyHeo and Việt COC like this.
  12. Việt COC

Việt COC Moderator Thành viên BQT

phannam Mình thấy ý kiến của bạn cũng có phần đúng, thực ra để thêm cờ vào trong không quá khó, nhưng nếu cờ VN đc thêm vào thì các nước khác cũng sẽ muốn đòi thêm vào vì vậy biết bao nhiêu quốc gia, còn việc như bạn nói là gem dù ng Việt không chơi, k nạp gem cho chúng nó cũng chả ảnh hưởng gì cả, doanh thu nó vẫn cao, game nó vẫn TOP mà chắc gì các game thủ COCVN đã bỏ game điển hình là mình, việc kêu gọi cộng đồng có cờ cũng là mong mỏi của toàn thể COCVN dù không đc cũng k sao và biết đâu một ngày đẹp zời nào đó có cờ VN tung bay trong nhà bạn.

Thanh JR hotboy and phannam like this.
  13. Thanh JR hotboy

Cám ơn bạn đã có ý kiến đóng góp, việc chúng ta đang làm không biết có được thành công hay không, tuy nhiên nếu chúng ta không làm gì thì cũng không có hy vọng thành công. Ngoài ra chúng ta cũng thể hiện lòng tự hào dân tộc nữa bạn à...

Mong bạn luôn quan tâm và hỗ trợ chiến dich này

Thân ái

Việt COC thích bài này.
  14. lelelethu

lelelethu Thành viên mới

Hi Chief,

Thanks for reaching out to us.

We'd love to include all the national flags of the world, but doing so would take up the necessary space required to make Clash such a comprehensive, and smooth flowing game.

Due to the massive amount of flag requests we receive, we might not be able to add each and every one to the game; but, we will certainly do our best to feature new flags whenever possible.

Please post your flag request here (http://forum.supercell.net/showthread.php/74-Request-for-flags-Post-your-flag-request-here!) if you haven't already.

Please let me know if you have any other questions or comments.

Clash on!

Đây là mail mà bon nó trả lời, cũng giống như các bạn ở trên. Thôi thì mình đấu tranh từ từ vậy.

15. hiepsiloncon

hiepsiloncon Thành viên mới

Vừa mới viết mail đề nghị thêm cờ Việt Nam xong.

16. Thanh JR hotboy

Thân chào các bạn,

Hiện nay rất nhiều anh em đang làm cách này hay cách khác, để có thể đạt được mục tiêu của chúng ta....vấn đề chỉ còn là thời gian....Anh em Clash of Clans VN đừng nản lòng...hãy cùng nhau kêu gọi bạn bè đang chơi COC hãy viết một lá thư nho nhỏ với ngôn từ lịch sự để thể hiện lòng tự hào dân tộc của game thủ Việt Nam không những chơi game giỏi mà còn đoàn kết.

Thanks all

BBC thích bài này.
  17. Nhung Miu

Nhung Miu Thành viên mới

Mình đã email cho spc nhưng để có cờ Việt Nam mình nghĩ sẽ hơi khó và có thể sẽ phải đợi lâu

18. vodanh222

vodanh222 Thành viên mới

ad ơi ko đc rồi
    ###PLEASE REPLY ABOVE THIS LINE###

---------------------------------------------------------------------------------
    Supercell Support | May 26, 2015 | 19:57 +0700
    ---------------------------------------------------------------------------------

Hello,

Thanks for contacting us!

1.Do you need advice or help with in-game issues?

If you have access to your game, but need some help with gameplay, in-game purchases, and so on, then simply go into your game’s settings -> Help & Support -> and check if you can find the answers you’re looking for by using the new FAQ section. All you need to do is scroll through the sections listed.
    Please note that the FAQs will mirror the language set on your device, so make sure that your device is set to the language you want to play the game with.

Can’t find the answers you’re looking for? Then scroll all the way to “Contact Us” and send us a message --- we’ll make sure to get back to you as soon as possible!

2. You have lost access to your game.

First and most importantly, please make sure you have installed the latest version of the game. It can be downloaded from the App Store/ Google Play Store on your device.

If your lost game was connected to Facebook (Hay Day only!), follow these steps:
    - Enter your device’s settings
    - Sign in to your own Facebook account (make sure you have the latest FB version on your device)
    - Open Hay Day
    - In your game Settings (upper left corner of your farm), tap on “ Sign in with Facebook”

If your lost game was connected to Game Center:
    - Enter Game Center
    - Make sure you’re logged into your own Game Center ID (on your device)
    - Go to “Games”, and then click on the game you are trying to recover
    - Click on the three little dots, found on the right upper corner
    - Choose “Play”

If your lost game was connected to Google+:
    - Go into your game
    - Tap on “Settings,” found on the upper right corner
    - Tap “Connect with Google”
    - The option to load your lost progress should appear

If none of the options mentioned above work, then please go to your Settings, click “Help and Support” and scroll down to the “Contact us” section. To send a message from inside the game, please include the following information:
    1. The exact name of the base/farm/village
    2. The exact level of it
    3. The name of the alliance/neighborhood/clan your game belonged to
    4. Explain how you lost your game
    5. Let us know if you’re contacting us from the device you wish to recover your game on

Our Player Support team will handle your request as fast as possible. Please make sure to contact us back from within the game (do not reply to this email).

For the future, always make sure to check out our awesome FAQs (located in “Help & Support”) in case you have any questions!

--
    Your Supercell Support Team

19. nmaddp

nmaddp Thành viên mới

Clan tag:
    #2PP9LL8P
    ngày nào cũng có ng mail cho spc về vấn đề này thì. hy vọng cũng sẽ có

20. vodanh222

vodanh222 Thành viên mới

có cờ việt nam chưa ad? s mình ko thấy :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.