Hướng dẫn fix lỗi không thể load được Clash of Clans trên iOS

Thảo luận trong 'Thủ Thuật COC' bắt đầu bởi BBC, 18/5/15.

1. BBC

BBC Administrator

Clan tag:
    #92C08VR9
    Bạn không thể tải Clash of Clans trên thiết bị iOS của bạn? Các trò chơi bị treo không thể vào game mỗi khi bạn mở nó? Trong hướng dẫn này, tôi sẽ cung cấp cho bạn tất cả các giải pháp để khắc phục vấn đề khủng khiếp này.

Hướng dẫn fix lỗi không thể load được Clash of Clans trên iOS
    Clash of Clans luôn luôn được kiểm tra cẩn thận trước khi phát hành phiên bản chính thức, nhưng đôi khi trò chơi bị treo vì thiết bị của người dùng chính vì vậy dưới đây là những giải pháp khắc phục vấn đề này một cách dễ dàng.

Dưới đây là các bước:
    1. Kiểm tra ngày tháng và thời gian: Hãy kiểm tra xem điện thoại của bạn có đặt thời gian sai không thì hãy cài đặt lại thời gian, ngày tháng cho đúng.
    2. Thay đổi kết nối của bạn: Hãy thử sử dụng dữ liệu di động (3G / 4G) hoặc một kết nối Wifi khác. Hãy chắc chắn rằng kết nối của bạn không chặn cổng 9339, bạn có thể kiểm tra tại trang web http://portquiz.net:9339/ nếu cổng bị chặn hãy mở cổng kết nối này
    3. Thiết lập lại tất cả kết nối mạng của bạn: bằng cách vào Settings -> General -> Reset -> Reset Network Settings.
    4. Kiểm tra xem dung lượng có đủ không: Vào Settings -> General -> Usage và chắc chắn rằng dung lượng còn thừa ít nhất 100MB
    5. Hãy khởi động lại thiết bị của bạn: Bằng cách nhấn phìm nguồn và khi xuất hiện thông báo kéo thanh thông báo sang phải để khởi động lại.
    6. Thay đổi DNS: Vào Settings -> Wifi -> chọn mạng wifi đang kết nối sau đó đặt DNS là 8.8.8.8,8.8.4.4
    7. Nếu bạn vẫn không thể kết nối trò chơi với 6 bước hướng dẫn trên, bạn nên restore lại thiết bị điện thoại. Lưu ý: Hãy backup trước khi thực hiện.
    Từ bây giờ, bạn có thể chơi Clash of Clans như bình thường. Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi, vui lòng gửi bình luận của bạn tại đây, mình sẽ cố gắng hỗ trợ.

VN Champions thích bài này.
  2. lê thạch

lê thạch Thành viên mới

bạn chỉ mình cách fix đi. Load game bằng 3G thì được còn wifi thì không giống như nó chặn mạng quốc tế hay sao á, vào mấy web quốc tế cũng không được

3. lê anh đức123yb

lê anh đức123yb Thành viên mới

Giúp mình trên android với.mình cũng bị như vậy

4. BBC

BBC Administrator

Clan tag:
    #92C08VR9
    Bạn clear data Clash of Clans đi, sau đó xóa đi, khởi động lại máy, cài lại game, nếu không được thì reset máy đi

5. Vuong098

Vuong098 Thành viên mới

Bạn ơi hôm bửa mình có cà đặt mod hack clan of clan,nhưng giờ mình vào nick của mình không đc nửa!xóa đi tải lại nó vẩn là mod hack!ban có thể giúp mình không ?

6. lê anh đức123yb

lê anh đức123yb Thành viên mới

Còn cách nào nữa k.mh thử rồi mà vẫn k đk

7. skywings

skywings Thành viên mới

BBC cho mình hỏi cái là mình vẫn đang chơi bình thường tự nhiên 1 lúc sau vào lại game thì thấy lúc nào cũng xuất hiện biểu tượng sóng wifi trên màn hình (disconnect) thành ra k chơi được gì cả trong khi mạng vẫn bình thường thử vào safari hay fb đều ok.

8. dươngit

dươngit Thành viên mới

bạn ơi cho mình hỏi mình chơi game không đk nó cứ loading hoài ko vô đk mặc dù mạng rất tốt máy mình đêm từ mĩ về mạng at&t unlock luôn rồi

9. BBC

BBC Administrator

Clan tag:
    #92C08VR9
    dươngit Bạn kiếm thử mạng khác truy cập hoặc restore lại máy xem, hoặc thử đổi DNS mạng xem sao nhé

10. leminhtuantg

leminhtuantg Thành viên mới

minh xai androi vao game la tri treo khong zo dk..da khoi phuc lai may va lam nhieu lan thao tac go bo game va cai lai ma van khong vao

11. minhmeo1007

minhmeo1007 Thành viên mới

Minh vao game Duoc.nhung khi Tim Nha de danh Thi may cu load searching lien Hoi.k dung Lai.bgio phai lam sao

12. Bằng bảo

Bằng bảo Thành viên mới

Hướng dẫn mk mở cái cổng 9339 rõ 1 tí đc k b. Tks b