TIP Hướng dẫn Town Hall 8.5 và 9.5

Thảo luận trong 'TIPS' bắt đầu bởi Việt COC, 13/11/15.

Việt COC 13/11/15 lúc 16:13
  1. Việt COC

Việt COC Moderator Thành viên BQT

Dạo gần đây mình thấy rất nhiều người nói về một hình thức khá mới là Town Hall 8.5 và 9.5 vậy chính xác thì nó có ý nghĩa như thế nào? trong bài viết này mình sẽ giới thiệu qua cho các bạn để hiểu hơn về vấn đề này nhé.

Theo lý thuyết thì TH 9.5 hoạt động không khác gì TH 8.5 nên mình sẽ tập trung vào TH 8.5 thôi nhé, TH 9.5 các bạn cứ tự suy ra nó cũng tương tự như thế thôi.

Hướng dẫn Town Hall 8.5 và 9.5
    Town Hall 8.5 và 9.5 là gì?

TH 8.5 là TH 9 mà không có các nhà def và bẫy của TH9. Một khi bạn nâng cấp nhà chính lên level 9, đừng mua các nhà def mới như Archer Tower, Air Defense, Tesla, hay Wizard Tower. Bạn có thể nâng cấp tất cả các nhà ở TH8 như Army Camp, Spell Factory, Clan Castle, Laboratory, Arher Queen và tường lên level tối đã ở TH9.

Một nhà TH9 lên vội mà có 2 X-Bow nâng cấp hết cỡ, thì nó vẫn được xếp trên hầu hết các TH8 max. Đặc biệt là ở TH10, không cần biết phần còn lại của base bạn như thế nào, chỉ cần bạn max các Inferno Tower thì bạn có thể thắng các TH9 một cách dễ dàng. X-Bow và Inferno là 2 nhà Def có điểm cao nhất khi xếp war.

Lợi ích của Town Hall 8.5 và 9.5 là gì?

Là một TH 8.5, thì có nghĩa là điểm def (tổng điểm các nhà def) của bạn bằng với lúc bạn ở TH8 vì số nhà def của bạn không thay đổi. Khi đi Clan War, bạn sẽ được xếp vào war giống như trước nhưng bạn sẽ dễ dàng đánh các TH8 khác với quân TH9, và các TH9 của đối phương sẽ phải tấn công bạn. Như thế sẽ tiết kiệm được rất nhiều sao cho Clan của bạn. Vậy đôi khi TH lên vội cũng không quá tệ đúng không?

Thử tưởng tượng xem nếu 1 clan mà có 10 base là TH 8.5, thì gần như khả năng chiến thắng trong Clan War là 100%.

Phương pháp này đã được rất nhiều người chơi áp dụng và mình thấy đây cũng là 1 phương pháp hợp lý. Nó cũng có thể được áp dụng cho các TH thấp hơn như TH 6-7 nhưng ít ai nhắc đến vì để max TH 6-7 không mất nhiều thời gian.

Nói tóm lại, lợi ích duy nhất của TH 8.5 là để đi Clan War. Nếu clan của bạn đánh war liên tục, bạn có thể áp dụng cách này để kiếm cực kì nhiều clan war bonus để nâng cấp nhà và quân TH9. Sau khi đã nâng cấp hết các nhà của TH8, bạn có thể bắt đầu xây và nâng cấp các nhà def và bẫy mới của TH9.

Một số người cho rằng xây Air Defense và các bẫy không ảnh hưởng đển điểm def của TH 8.5 trong Clan War. Cái này mình chưa test các bạn có biết không?​

giabang61 and BBC like this.
Sống, đam mê và theo đuổi những gì mình thích, không bao giờ bỏ cuộc cũng như COC vậy sẽ mãi sống với COCVN

Bình luận

Thảo luận trong 'TIPS' bắt đầu bởi Việt COC, 13/11/15.

1. BBC

BBC Administrator

Clan tag:
      #92C08VR9
      Đây là cách hay mà nhiều clan đang áp dụng, chiến thuật này sử dụng chủ yếu khi trong clan wars

cuong susi 1996 thích bài này.
    2. 3t96

3t96 Thành viên mới

Vậy nâng cấp các nhà def cũ lên th9 thì sao hả ad??

3. BBC

BBC Administrator

Clan tag:
      #92C08VR9
      3t96 Ví dụ bạn đang ở Hall 8 thì cứ max hết sau đó lên hall 9 thì k xây hoặc nâng cấp thêm gì cả

4. Genius

Genius Thành viên mới

ko xây Archer Tower, Air Defense, Tesla, bẫy hay Wizard Tower mà xây thêm 2 x-bow or 2 inferno có đươc tính là nhà 8.5 vs 9.5 ko ad BBC Việt COC?

Last edited by a moderator: 14/11/15
      cuong susi 1996 thích bài này.
    5. BBC

BBC Administrator

Clan tag:
      #92C08VR9
      Genius Không được tính nhé, ví dụ khi max hall 9 lên hall 10 không xây hoặc nâng cấp bất cứ thứ gì thì mới được tính là 9.5

Genius thích bài này.
    6. Nguyễn Gin

Nguyễn Gin Thành viên mới

lên 9 chỉ mua 1 con queen và không mua những thứ khác như bẫy boom trap ...... thì có tính là 8.5 không vậy ?

7. BBC

BBC Administrator

Clan tag:
      #92C08VR9
      Nguyễn Gin Nói chung là không nâng cấp hoặc xây thêm gì nhé

8. Genius

Genius Thành viên mới

mình vẫn chưa rõ lắm như bạn Việt COC nói ở trên là :
      "TH 8.5 là TH 9 mà không có các nhà def và bẫy của TH9. Một khi bạn nâng cấp nhà chính lên level 9, đừng mua các nhà def mới như Archer Tower, Air Defense, Tesla, hay Wizard Tower. Bạn có thể nâng cấp tất cả các nhà ở TH8 như Army Camp, Spell Factory, Clan Castle, Laboratory, Arher Queen và tường lên level tối đã ở TH9."

vậy là nhà 8.5 được nâng cấp tất cả các nhà ở TH8 và xây thêm Arher Queen hay không được hả bạn? BBC Việt COC ?

9. coczero

coczero Thành viên mới

Cái này là rush hall nếu ko nhầm.nó đem lại hiểu quả vô cùng lớn khi search war và clan war.nhưng đổi lại người rush hall sẽ thiệt hại rất nhiều tài nguyên vì cơ sở và vũ khí ko đủ mạnh.việc rush hall sẽ rất dễ dàng cho ai có auto hay cắm auto 24/7 thì càng tuyệt :))

10. SGBYNIGHT

SGBYNIGHT Thành viên mới

- 1 member trong clan mình cũng theo rush hall từ lâu.search war lúc nào cũng đứng chót ,
      -hình ảnh ae tham khảo , mình thấy bạn đó up wall , boom trap các kiểu , và thêm 1 trụ arc và trụ wiz
      -vẫn tính hall 8 ^^ nha . trong war ngang stt lúc nào cung 8 và 7 hoặc 8.5[​IMG]

kupil0ve thích bài này.
    11. ABC3355

ABC3355 Thành viên mới

Rất hay và ý nghĩa , có chiên thuật hợp lý tỉ lệ win sẽ cao hơn

12. Johnnie

Johnnie Thành viên mới

Mình cũng đang có thắc mắc giống vậy.
      Bạn Việt COC thì nói được nâng các nhà TH8 lên max level + archer Queen.
      Còn BBC lại nói lên 8 không nâng gì thêm, giữ nguyên hiện trường.

13. Amonint

Amonint Thành viên mới

Mình là dân rushed hall để war đây. Vô tình mình thành dân rushed là vì hồi đó clan yêu cầu dnt quân cấp 4 trở lên và mình quyết định nhảy hall từ 7 lên 8 chỉ để nâng arc 4. Có vài điều muốn chia sẻ với anh em.

- Nếu bạn max def hall 8 và xây queen thì 99% xếp war bạn sẽ đc xếp = 1 hall 9. Queen và x-bow là 2 đơn vị nếu muốn war gặp hall 8 thi đừng xây.

- Nếu muốn xây 2 đơn vị này(1 x-bow thôi nhé) mà war gặp hall 8 thì các đơn vị def còn lại của bạn phải cực thấp. Ví dụ như hồi mình rush hall 9 xây thêm 1 x-bow và queen thì air và tesla của mình lv1, canon archer tower lv7, pháo cối lv 4, wizard lv 3(có thể 4), các bẫy lv 1(ko quan trọng lắm)

- Để trở thành nhà 8.5 thực thụ thì hãy ưu tiên max công sau khi lên hall(nhà chứa quân, quân hay đánh, nhà chứa bình phép..) đảm bảo bạn chắc chắn đánh 3* 1 thằng hall 8 max def và hall 9 mới lên. Nếu ko làm đc thì đừng lên làm gì.

- Tương tự muốn thành 9.5 thì chỉ cần điều chỉnh lại 1 chút, xây thêm 1 x-bow và 1 inferno(chỉ 1). Xây max quân hall 10. Khi war bạn sẽ đc xếp vào hall 9 chưa max nhưng dễ dàng thổi bay 1 hall 9 max def queen lv dưới 20( tùy vào base xây) nhưng khả năng thổi bay là 90%. Có vài lần mình đánh đc hall 10 2* với đk lộ base. 1 lần duy nhất dùng xmod test hall 10 đc 3*(inferno lv 3, xbow lv 4 nhưng xây khá nhỏ)

- Nhà 8.5 và 9.5 thường có ưu điểm là to hơn nên nếu ko khéo thì rất khó đánh đc 3*

- Đừng bao giờ nâng cấp x bow và inferno.

- Cái giá phải trả là rất hay bị cướp, điều này cải thiện = nâng cấp dần khi lên 9.5, khi đó việc bị cướp cũng ít dần đi.

Chúc các bạn rushed hall clan war thành công. Mình thì rất thành công trong việc này :D.

Có thể khái niệm của mình khác Việt CoC 1 chút nhưng hiệu quả đem lại thì tuyệt vời, ngoài việc ko phải tốn thời gian lên max def, vẫn đc trải nghiệm trụ mới, mà nghiễm nhiên vẫn đc gọi là 1 hall 8.5 hay 9.5 đúng nghĩa :D.

Last edited by a moderator: 20/11/15
      Duy Quoc and BBC like this.
    14. DavidNghia

DavidNghia Thành viên mới

nếu mình lên hall 10 mà chỉ có 2inf vs 3x-box vs 4tesla thì được tính sau vậy.không mua mấy cây khác thì sau

15. lovetamu

lovetamu Thành viên mới

Bây giờ mình max def hall 9 rồi muốn làm hall 9.5 để đi war thì sau khi up hall 10 xong không xây thêm bất cứ def, trap nào chỉ up tiếp laboratory, amy camp, spell factory, def & trap cũ của hall 9 up lên max hall 10 đúng không ạ? Em mới tập chơi các bác đừng gạch em

16. vuduybin

vuduybin Thành viên mới

hên xui thôi mình hall 8 mà vị trí ngang mình nó hall 9 4 air hoài

17. Dương Quá

Dương Quá Thành viên mới

Mình max hết hall9 rồi, giờ đang nâng lên 10. Nếu lên 10 mình không mua thêm bất cứ gì chỉ nâng cấp nốt DF của hall9 và nhà quân, trại lính, nhà spell và phòng thí nghiệm. Như vậy có đc tính là 9.5 không hay vẫn là 10 nhỉ

18. BBC

BBC Administrator

Clan tag:
      #92C08VR9
      Dương Quá Như vậy vẫn được tính là 9.5 nhé

Dương Quá thích bài này.
    19. lovetamu

lovetamu Thành viên mới

BBC thế nghĩa là nếu mình max def hall 9 up hall 10 không xây thêm bất cứ 1 cái gì mới chỉ up nốt các def cũ của hall 9 lên max thì vẫn được tính ạ? Ví dụ up tesla lên 8, wizard tower 8... Hay là vẫn phải giữ nguyên cấp của def hall 9 chỉ nâng labo, spell, amy camp...