Rush hall 9 giờ mới nâng thủ ae cho ý kiến

Thảo luận trong 'Hỏi & Đáp' bắt đầu bởi Cô hồn, 8/1/17.

1. Cô hồn

Cô hồn Thành viên mới

Clan tag:
    #GJUGLRJY

Như base trên là nâng từ nhà 7 thẳng lên nhà 9 chỉ có hai cây xbow mà giờ nó xếp mình với nhà 9 luôn rồi, thậ ra còn do mình unlock nhiều quân và spell và up queen king nữa.

Giờ kế hoạch còn rush tiếp lên hall 11 chỉ xài rồng lava balloon. Vậy mình nên nâng những trụ nào tường tới lvl nào để ít ra không bị thằng valkyrie lvl 4 nó ba sao, nghĩa là mình vẫn muốn ở hall 9 trong war. Weight của nhà hiện giờ là 59k. Max weight của nhà 9 hiện giờ là bao nhiêu có nguồn nói 75k nhưng mình không thể xác minh được

Chỉnh sửa cuối: 8/1/17
  2. Lee An

Lee An Thành viên mới

Ông này bít rush hall là gì ko. Rush hall còn đòi nâng thủ thế thì ai gọi là rush hall

3. vu tat dat

vu tat dat Thành viên mới

Bạn nâng max 4 cây tesla lên trc nhé. còn các def đã xây rùi thì theo mình nghĩ bạn nâng lên tầm của hall 8 , sát thương cũng khá. tài nguyên thừa thì ném hết vào tường( tường càng cao chống vk càng tốt.còn về phát triển lính thì do bạn đã định hướng đánh rồng lava thì nâng giant lên 6 lava 2 baloon 6 thì bạn có thể lên 10 luôn.
    ở hall 10 thì ko xây def nữa nhưng mua tường , bom , trap và thừa tài nguyên thì ném hết vào tường.nâng chảo, nâng 4 cái trại lính, up lava 3.
    với def như thế thì bạn vẫn xếp ngang 1 hall 9 trung bình nhưng đã có lính hall 10. việc clean hall 9 max thì quá dễ . muốn đánh hall 10 thì còn phụ thuộc vào KQ của bạn
    bạn kiếm cho mình 1 cái base bựa tí thì vk ko bao h có cửa clean nhà bạn
    nhà mình này , phát triển y như bạn

Chỉnh sửa cuối: 9/1/17
    Cô hồn thích bài này.
  4. vudinhlieu

vudinhlieu Thành viên mới

Tốt nhất là không nâng gì hết. Xác định bỏ 3* lấy 6 * thì cứ bỏ không lên defense, chỉ lên linh .

5. Cô hồn

Cô hồn Thành viên mới

Clan tag:
    #GJUGLRJY
    Okie cám ơn mấy huynh tại clan mình họ cần nhà 9 biết thủ cũng đúng thôi họ chỉ đánh tới hall 10. Có nhiều ý kiến đều hay mình sẽ suy nghĩ kỹ.

6. Cô hồn

Cô hồn Thành viên mới

Clan tag:
    #GJUGLRJY
    Nhân tiện theo tính toán của mình thì trong tình hình mới nhà 11 có thể có 6 sét vì xin được một sét từ nhà clan như vậy là 6 sét cộng một tốc. Hai sét lvl 7 max có thể khử một ad lvl 7 của nhà 9 vậy là chỉ còn một ad đem rồng balloon lava tốc hiếp nó, có ai đánh vậy chưa sorry nghe có vẻ dã man nhưng mình nghĩ đã ăn gian thì ăn gian cho đáng :)

7. Sơn_tk_hoàng_98z

Sơn_tk_hoàng_98z Thành viên mới

Clan tag:
    #P9YU92P8
    Bác đánh kiểu gì thì h9 cũng nát thôi mà

8. vu tat dat

vu tat dat Thành viên mới

bạn đánh thế cũng đc nhưng về lâu dài mình nghĩ ko ổn. đã lên 11 thì xác định phải ăn 3s đc hall 10 của nó

9. Cô hồn

Cô hồn Thành viên mới

Clan tag:
    #GJUGLRJY
    Ayda cũng đang tập laloon đây. Tại ghét mấy thằng coi thường rồng cũng như mấy đứa éo biết xài rồng mà cứ đánh. Nắm rồng 6 mà không clear nỗi nhà 9, từng thấy như vậy hỏi sao ngừi ta chẳng coi thường.

10. Trần Tân Bằng

Trần Tân Bằng Thành viên mới

Nhà em rush hall đây. Đánh hall 10 max 3 sao được. Em chuyên đánh lava ball. Em chỉ mua va nâng max bẫy. Def của em toàn bộ max hall 9. Ko mua thêm bất cứ def nào. Lên nốt ball 7. Hall 10 trụ sao nổi. ;)))

Cô hồn thích bài này.
  11. Cô hồn

Cô hồn Thành viên mới

Clan tag:
    #GJUGLRJY
    Kiểu này phải khăn gói đi học đạo balloon :)