Tất tần tật về RUSH HALL trong Clash of Clans

Thảo luận trong 'TIPS' bắt đầu bởi Mask, 30/12/16.

Mask 30/12/16 lúc 14:29
  1. Mask

Mask Thành viên chính thức

Chào cả nhà !

Xin phép các mod của group cho mình viết một bài chia sẻ chút kinh nghiệm bản thân về RUSHHALL (đây là kinh nghiệm và quan điểm của cá nhân mình thôi nhé) hy vọng sẽ giúp ích đc cho các anh em trong group.

I, THẾ NÀO LÀ RUSHHALL?
    Rushhall là một kiểu chơi mà người chơi chỉ tập trung nâng cao khả năng tấn công như hero, lính, nhà phép... và chỉ nâng phòng thủ sau khi quân lính đã max hoặc thậm chí không nâng phòng thủ.

1. Rush Hall phát triển lính chiến cực nhanh

Nhà tập trung nâng cấp lính nên các lính thường có thể full, ở hall 9 thì up lính cao nhất là 7 triệu elixir ( rồng ) nên vẫn còn dễ thở, lính Hall 9 mà tham gia vào clan level trở lên đc up lên 1 cấp thì khi donate sẽ thành lính max như hall 10 nên chiến thuật rush hall để tự donate là rất hợp lý

Với tình hình farm tài nguyên đã rộng mở trở lại, farm bằng combo lính rẻ tiền như barbarian, goblin thì trung bình mỗi 3 giờ có thể kiếm được 2 triệu tài nguyên.

Một ngày nếu chơi 2 lần thì có thể kiếm 5 triệu tài nguyên, như vậy chỉ trong 2 ngày là đủ tài nguyên để upgrade lính thường ( elixir ), còn dark elixir thì khoai hơn. Khi cày Rush Hall thì chấp nhận mỗi lần offline là bị dọn sạch tài nguyên :D

2. Vai trò của Rush hall trong clan war

Chính vì Base không có defense nên khi xếp war, hệ thống sẽ đặt ở cuối cùng, dù Hall 9 nhưng vẫn nằm dưới bét. Thế nên DỄ vét sao vì có lính mạnh, điều này có thể khiến đối thủ bất ngờ ở phút cuối :D

Tóm lại, Rush Hall là một chiến thuật chỉ tập trung vào LÍNH mạnh, nó dùng để tự tạo account để tự donate lính lẫn nhau.

II, CÁC LOẠI RUSHHALL:

1, Rushhall 1 canon đây là loại Rushhall biến thái nhất khi người chơi không nâng bất cứ cái def nào ngoại trừ cái canon lv1 nó cho ngay từ đầu mà chỉ tập trung vào nâng hero, quân lính và các thứ khác không liên quan đến def.

- Rushhall kiểu này rất có lợi trong war khi mà bạn luôn là người xếp cuối cùng trong war, nhưng nếu lính và hero của bạn mạnh bạn hoàn toàn có thể đánh 2* hoặc thậm chí clear nhà top. hãy tưởng tượng top 1,2 của đối thủ bị nhà 50 bên này bem 2* hoặc clear thì cảm giác nó ntn?

- Bất lợi khi rushhall kiểu này là bạn không thể giữ được tài nguyên và khi bị đánh thì hầu như không có khiên. loại này chỉ thích hợp với những bạn có auto farm liên tục đến khi full kho thì out. hoặc bạn là con đại gia chơi usd thần chưởng ^^!.

2, Rushhall có nâng phòng ngự

a, Rushhall kiểu 8.5, 9.5 và 10.5:

+ 8.5, 9.5 và 10.5. đây là cách rushhall khi mà bạn đã max lính và def của hall hiện tại thì bạn nâng cấp lên hall cao hơn, nhưng khi lên hall cao hơn bạn không xây thêm bất cứ nhà phòng ngự nào mới của hall cao mà chỉ up hero, lính, spell, mỏ, camp... và up phòng ngự sẵn có lên lv mới.

+ Rushhall kiểu này bạn vẫn giữ được tài nguyên nhưng bạn có lợi hơn trong war. vd hall 9.5 thì bạn chỉ xếp ngang hall 9 max nhưng bạn có sức mạnh của hall 10 vì thế thằng xếp ngang bạn chưa chắc clear được bạn nhưng bạn lại có thể clear hall 10.

b, Rush max hall còn def chỉ up đủ để khi bị cướp bạn sẽ có khiên. ví dụ bạn rush lên hall 11 nhưng bạn chỉ có def của hall 9. như vậy bạn có sức mạnh của hall 11, có đầy đủ 3 hero và lính mạnh nhưng chỉ xếp ngang hall9 trong war. ngoài ra sẽ có khiên giúp bạn vẫn giữ được tài nguyên nếu chịu khó farm khi đang còn khiên.

+ kiểu rushhall này sẽ giúp clan bạn có cực kỳ nhiều lợi thế trong war vì nếu hero và lính của bạn mạnh bạn có thể đánh 2* hall 11 max nhưng thằng hall 9 xếp ngang bạn gần như không có khả năng clear bạn vì hall 11 rush có rất nhiều công trình với sức mạnh của hall 9 là không thể clear được vì thế đội bạn sẽ mất thêm lượt của hall 10 mạnh xuống để vét *.

+ kiểu này thích hợp với các bạn không có auto nhưng vẫn muốn rushhall nhanh để tăng sức mạnh.
    Thôi viết dài quá rồi tạm viết đến đây vậy, nếu anh em thấy hữu ích mình sẽ chia sẻ tiếp cách rushhall sao cho hiệu quả, hay là farm ntn với acc rushhall...

P/S: Dưới đây chia sẻ 1 vài tấm ảnh để các bạn tham khảo, acc của mình rushhall 11 nhưng chỉ có def của hall 9 xếp ngang hall 10 mới lên hoặc hall 9 max. nhưng thi thoảng mình vẫn clear được hall 11. hall 10 kq 3x xuống đánh nhà mình không biết đánh cũng khó mà 3*.[​IMG]

Last edited by a moderator: 31/12/16
    BBC thích bài này.

Bình luận

Thảo luận trong 'TIPS' bắt đầu bởi Mask, 30/12/16.

1. kenloce1

kenloce1 Thành viên mới

hay lắm tks thớt nhé

2. BBC

BBC Administrator

Clan tag:
      #92C08VR9
      Bài viết rất hay cố gắng phát huy nhé bạn

Sơn_tk_hoàng_98z thích bài này.
    3. Sơn_tk_hoàng_98z

Sơn_tk_hoàng_98z Thành viên mới

Cho mình xin cái ảnh def đi BBC để vài năm nữa rush. Đang news th9 :)):-bd

4. Mask

BBC làm gì có ảnh hả bạn ^^!

5. LHB_LOVE

LHB_LOVE Thành viên mới

Share cái hall biến thái mình đang theo đuổi :) chơi hall này đúng là dễ điên vì treo cả ngày cướp đc có 10 20k dầu đen mà nó vào cướp cái 3k đánh 3 phát là xong luôn !
      Vừa up hậu xong giờ nó update lên 45 lại phải cài tiếp oải !

Yeuvonhatnha thích bài này.
    6. quangchuong1182

quangchuong1182 Thành viên mới

Cái này có cách đây 2 năm rồi bạn ơi ai chả biết

7. Mask

Hero mạnh nhưng lính này clear hall 10 hơi khó, miner bây giờ phế quá. dù sao cũng ngả mũ bái phục bác cày được lên như vậy^^!

8. Mask

còn nhiều người không biết lắm bạn ơi. mình up cho những anh em không biết lấy kinh nghiệm thôi.

9. LHB_LOVE

LHB_LOVE Thành viên mới

uh cái này chắc phải 3 tháng nữa mới mạnh ! đang up vua hậu ko có dầu đen :D
      nếu có quăng đá max thì dễ clear hall 10 3 sao !

10. BBC

BBC Administrator

Clan tag:
      #92C08VR9
      Đã edit lại bài viết và thêm chút thông tin cho dễ đọc :D

11. Yeuvonhatnha

Yeuvonhatnha Thành viên mới

Mình cũng đang theo đuổi 1 hall biến thái như này nhung mới cầy được gần năm nên còn hơi cùi

12. Sơn_tk_hoàng_98z

Mấy bác làm e lại có hứng làm 1 e biến thái rồi đây :)):)):))

13. Sơn_tk_hoàng_98z

Loại 1 canon chỉ auto mới rush được ạ? E định tạo 1 acc chơi thử nhưng cày bằng đt k biết cố ổn k, farm đến đâu lại hết sạch đến đó thì toi

14. LHB_LOVE

LHB_LOVE Thành viên mới

bạn tính trước nếu muốn chơi 1 acc biến thái kiểu này thì bạn phải có 1 pc treo 22/24 trừ khi có shield thì mới off máy thôi. mà nó đánh ác lắm ko thả hơn 50% lính là ko có shield đâu có khi trong 2 tiếng nó đánh bạn 3 4 trận mà ko có shield là coi như treo cả ngày hôm đó trắng tay.
      acc này lúc trước chỉ định chơi cho vui nhưng lỡ theo nên theo luôn. mình đó giờ chơi game ko nạp card chỉ đc có cái kiên trì. dự qua tết full vua hậu là đem đi war phụ mấy đứa bạn ở clan khác cho vui.

Sơn_tk_hoàng_98z thích bài này.
    15. Yeuvonhatnha

Em cầy đi toi con cảd rồi đây phải nâng con camon lên thì mới ổn

16. Mask

muốn đảm bảo không cần cắm auto, farm tay vẫn rushhall được bắt buộc bạn phải xây def. giống acc của mình hall 11 thì có def của hall 9 và hall 10 có def của hall 8. như vậy sẽ giúp bạn có khiên sau mỗi lần bị đánh và mỗi lần có khiên bạn sẽ đánh được 4,5 trận nếu tận dụng tốt, như vậy cứ 4,5 trận đi farm bạn sẽ bị cướp mất 1 trận vẫn có đủ tài nguyên để up.

17. Yeuvonhatnha

Cái hall biến thái của em đây

18. Yeuvonhatnha

Đúng là hall biến thái cầy quốc khổ[​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 31/12/16
    19. Chipsu

Chipsu Thành viên mới

Thớt cho hỏi cái là giờ mình đang có acc max 8 và mình muốn rush lên h11. Sau đó mới nâng lính từ từ hay phải nâng từng hall rồi max lính hall đó mới tiếp tục nâng hall kế tiếp hay phải ntn?

- Ngoài ra về phần def thì chỉ là ko đc mua thêm def của các hall rush thôi và có đc nâng những def hiện tại đã có ở h8 rồi ko? Hay cứ phải để nguyên nó ở mức của h8? Và cả wall nữa chứ???

- Chung quy lại là giờ vd giờ mình có một acc max 8 và mình muốn rush lên h11 để khi search war mình vẫn xếp ngang với nhà max 8 hoặc 9.5 mới lên nhưng làm sao để def vẫn khủng nhà max 8, ngang hàng nó ko thể bem mình clear 3* đc? Liệu có cách nào như thế ko hả thớt???

*/ Mình đã đọc và 'ngẫm' lại bài của thớt nhưng vẫn ko hiểu mục "B" cho mấy??! Thớt có thể giải đáp những thắc mắc này giúp mình ko??? Thay mặt một số "NGU DÂN" thích tìm hiểu về rush hall xin đc chân thành cảm ơn thớt rất nhiều. COC.VN luôn cần những nhân tố bí ẩn như thớt...thank you so much...!!!