Thông tin cơ bản về Poison Spell

Thảo luận trong 'Buildings/Troops/Spell' bắt đầu bởi Việt COC, 4/7/15.

1. Việt COC

Việt COC Moderator Thành viên BQT

Như các bạn đã biết thì bản cập nhật vừa qua có rất nhiều thay đổi mới và đặc biệt là có thêm nhà Dark Spell Factory với 3 spell mới rất hay đã được bàn tán rất nhiều trong thời gian vừa qua. Không biết có thím nào đã chuột bạch đc hết chưa, mình vẫn phải lang thang trên mạng xem các chia sẽ của pro và có đọc đc 1 bài bên Allclash hướng dẫn cách dùng Spell đầu tiên là Poison spell và so sánh với lightning spell.

1. Cách Poison Spell hoạt động:

Poison Spell sẽ gây sát thương cho tất cả quân lính thủ nhà trong vùng mà nó được ném vào và sẽ làm giảm tốc độ của chúng. Bạn có thể sử dụng nó để diệt trước lính thủ nhà của đối thủ. Ở lv 1 thì Poison Spell chỉ gây 270 dmg và phải đến lv 4 mới là 590dmg tức là mới đầu damage sẽ không bằng Lightning Spell (300-450) nhưng về sau thì sẽ khỏe hơn.

Ngoài ra so với Lightning Spell thì Poison Spell có những ưu thế hơn:
    • Gây damage đều và nhiều hơn.
    • Dễ dàng kiểm soát hơn vì nó gây damage ở 1 vùng mình thả
    • Quan trọng là nó chỉ tốn 1 Housing Space nên nó rẻ và hiệu quả hơn nhiều so với Lightning Spell
    Điều hay nhất là Poison Spell hoạt động trên một khu vực nên bạn không cần phải nhử troops để chúng cụm lại thành 1 nhóm như với Lightning Spell. Và giá cả của Poison Spell cũng khá hợp lý khi mà nó không đắt hơn 2 Hog Rider.

2. Cách dùng Poison Spell

Bạn nên dùng trong 3 tình huống sau:

Quân phòng thủ máu không quá trâu bò:

Nếu gặp bọn Babarian, Acher hay wizard, mấy đứa máu thấp như này thì bạn nên dùng Poison Spell, nó sẽ giết hết cả đống quân địch luôn

Còn nếu mà địch có mấy thanh niên kiểu: Rồng, Pekka, golem, lava hound hay giant lv cao thì poison spell sẽ khó giết được.

Xử lý Heroes của địch

Bình thường Barbarian King và Acher Queen def nhà luôn là 1 vấn đề khó khăn cho bạn. Nếu chúng phòng thủ ở sâu trong base thì khi đánh sẽ gặp khá nhiều khó khăn vì bạn khó có thể dụ nó ra ngoài được, nên giờ có Poison Spell rồi thì nếu bạn có thể tích 11 Poison Spell lv4 thì bạn có thể giết được King, Queen lv 40.

Nghe 11 spell thì rất nhiều nhưng thực ra việc gặp phải trường hợp KQ40 là rất hiếm (trừ khi bạn nằm trong top thế giới) vậy nên nếu bạn hay sử dụng những loại quân dễ bị các hero thủ nhà xử lý thì Poison Spell khá là quan trọng. Cụ thể, chỉ với 4 Poison Spell level 2 là bạn đã có thể hạ được một Archer Quên level 34 tối thiểu! Archer Queen khi thủ thường rất khó chịu vì tầm bắn xa và damage cao nên việc sử dụng 2-3 Poison Spell ở level thấp để hạ gục 1 Archer Queen không max là hợp lý.

Nhà Castle Clan ở trung tâm và không biết có gì bên trong

Những base tốt thường có CC ở rất sâu bên trong và khi mà bạn không thể dụ được quân clan ra ngoài trước khi tấn công thì bạn có thể bị bất ngờ sau khi đã tấn công rồi. Thêm nữa là lúc đó bạn còn đang bận thả troops và các spell khác.

Trong trường hợp này, các bạn có thể dùng Poison Spell để xử lý đống clan troops bất ngờ này, chúng sẽ vừa bị làm chậm lại và vừa bị làm mất máu (đôi khi là chết luôn)

Tóm lại, dù đây mới chỉ là bước đầu nhưng Poison Spell cũng đã có thể được áp dụng hiệu quả và nhiều tình huống chiến đấu. Trong tương lai hứa hẹn sẽ còn có nhiều phương pháp sử dụng spell này biến hóa khôn lường hơn.

BBC, LINK, VN Champions and 1 other person like this.
  2. Phạm thức Định

Phạm thức Định Thành viên mới

cho mình hỏi : poison spell có ảnh hưởng đến quân của mình không vậy?

3. traibuon

traibuon Thành viên mới

không bạn à. chỉ ảnh hưởng tới quân địch thôi. bác cứ yên tâm mà dùng

Phạm thức Định thích bài này.
  4. Phạm thức Định

Phạm thức Định Thành viên mới

cám ơn bác Traibuon nhé

5. THIENKHAN78

THIENKHAN78 Thành viên mới

Clan tag:
    #PLOJOCCO
    bạn có biết bình động đất cách tính sao không vậy