Update tính năng tạo từ khóa (tag) khi đăng một chủ đề mới

Thảo luận trong 'Hướng dẫn thành viên' bắt đầu bởi BBC, 2/3/15.

1. BBC

BBC Administrator

Clan tag:
    #92C08VR9
    Với tính năng tạo từ khóa này sẽ giúp dễ dàng phân loại bài viết trên diễn đàn, để tiện sau này khi click vào 1 từ khóa bất kỳ sẽ hiện ra 1 loạt bài viết có từ khóa đó, mình lấy ví dụ là từ khóa Clash of clans, khi click vào từ khóa này ta dễ dàng được đưa đến các từ các bài viết liên quan đến ảnh hot girl. Và với việc đặt từ khóa này cũng rất có ích cho SEO (tối ưu hóa tìm kiếm trên Google).

Thế nên khi muốn viết 1 chủ đề nào đó, các bạn có thể chịu khó thêm vào những từ khóa liên quan đến chủ đề mà bạn muốn đăng. Không mất nhiều thời gian đâu

Okay mình cũng xin hướng dẫn sơ qua cách tạo từ khóa nhé:

Khi tạo 1 chủ đề, bạn để 1 dưới khung soạn thảo sẽ có 1 khung để bạn điền thêm từ khóa vào.
    Khi tạo xong chủ đề (tiêu đề + nội dung), bạn có thể nhìn xuống khung soạn thảo và thêm từ khóa vào, các từ khóa sẽ ngăn cách bằng dấu phẩy, khi viết xong 1 từ khóa và thêm dấu phẩy vào nó sẽ hiện ra như thế này:

Ở ví dụ trên mình thêm vào tổng cộng là 3 từ khóa, mỗi từ khóa được cách nhau bằng dấu phẩy và nó sẽ hiện thị ra như thế.

Sau đó việc đơn giản là ấn Tạo chủ đề để cho ra 1 chủ đề mới thôi

Bạn có thể nhìn xuống ở cuối bài viết để thấy từ khóa của chủ để đó

Rất đơn giản đúng không nào? Hãy tạo cho mình 1 chủ đề đầy đủ và chất lượng nhất nhé