Xin được giải thích về cơ chế hạn chế giờ chơi bản update

Thảo luận trong 'Hỏi & Đáp' bắt đầu bởi leehs, 15/12/15.

1. leehs

leehs Thành viên mới

Sau khi ra bản update 10/12/2015 thì cứ chơi 3h sẽ bị kick khỏi game để nghỉ (break time).
    Thời gian nghỉ khá lâu, nếu trong thời gian đó không bị đánh, không có shield thì khi vào lại chơi 1 lúc lại bị kéo dài thời gian nghỉ.
    Anh em CoC có mẹo nào để hạn chế vụ nghỉ lâu này không thì hướng dẫn mình với.
    Clan mình có người nói là chơi tầm 2h thì thoát ra vào lại nó sẽ reset lại tính giờ break time thì lại chơi tiếp liên tục được. Miễn sao đừng để chơi liên tục vượt quá 3h sẽ không bị kick. Có bác nào đã thử cái này chưa?

Các bài viết liên quan không thể bỏ qua:

2. ClashOn2015

ClashOn2015 Thành viên chính thức

Cái đó ko phải là mẹo đâu bạn, nó chỉ giúp bạn chơi thoải mái hơn là bị kích bởi PBT. Chính xác hơn là khi bạn chơi gần 3 tiếng thì bạn phải off 30p hoặc hơn để Reset PBT với điều kiện không có VG (village guard). Mình thấy cách này chỉ áp dụng cho những người ở trophy thấp và ít tài nguyên hoặc nhà quá mạnh thôi. Chứ ở Master hay Champion thì thoát ra chừng 15p là nát nhà rồi :))

3. A.tu2488

A.tu2488 Thành viên mới

Cham với titan vF legend thoát ra dc 3 tiếng ko bị đánh nha bạn. Dưới cúp tím 3 có 15 phút bảo hộ thôi. Giờ online 3 tiếng phải uot 6 phút .

4. LHB_LOVE

LHB_LOVE Thành viên mới

Cái cập nhật mới bựa vãi quá ! mình chơi nhà nhỏ thoát ra bị nó đập liên tực 3 trận 100% ??
    Bình thường bị đập 100% thì có Sh 16h đằng này ko hiều thoát ra không chơi mà bị đập 3 cái 100% trong vòng 1h !
    có ai giải thích hộ dùm cái không ?

ảnh 1 là ảnh trận đánh cuối cùng mình thoát ra nghĩ game 1h22m trước.
    Ảnh 2 là sau khi thoát ra trong vòng vài chục phút bị 3 trận 100% mặc dù ko vào chơi nữa mà vẫn không có Guard. chẳng hiểu nổi nó tính Guard mới ra sao kiểu này banh nhà hết.

Last edited by a moderator: 16/12/15
  5. Anh Dũng

Anh Dũng Thành viên mới

cho tới giờ mình vẫn chưa hiểu lắm về cơ chế này. hic

6. Thien Bao

Thien Bao Thành viên mới

bác cứ đùa ah, e ở cup 1k4 đây, thoát ra 30s là nát cmnr chứ đừng nói 15' :D :D :D

vuduyquang thích bài này.
  7. tuancb2008

tuancb2008 Thành viên mới

khi bạn chơi hơn 3h sẽ có thông báo kick out trong vài phút nữa , sau khi thông báo xuất hiện , bạn ko thể attack ( còn war thì ko biết thế nào )

khi chơi gần 3h bạn out ra 6p cho ng1 khác bem nát cái nhà , rồi vô lại chơi bình thường , chế độ 3h kick out này dùng hạn chế các auto cắm máy , và đồng thwofi nó cũng góp phần bảo vệ sức khỏe ng chơi .

Bản update này bạn out ra 5p mwois bị đánh , chứ ko như bản trước 30s là bị bem ngay

8. vuduyquang

vuduyquang Thành viên mới

Clan tag:
    #2lqgqogc
    các hall thấp hoặc nhà yếu thì out ra sẽ bị đánh, chớ hall 10 vip cộng thêm nghèo tài nguyên thì có khi cả ngày mới bị đánh, dưới tầm 2600 cúp í.

9. hoaidevil

hoaidevil Thành viên mới

Nói chung bây giờ là chơi 3h, sẽ bị kick out 6 phút, trong thời gian 6 phút kick out, mà không có ai đánh bán hoặc đánh mà không có khiên, thì bạn sẽ hiện cây kiếm khoảng thời 15 phút, hết 15 phút thì sẽ bị kick out tiếp, cứ như vậy tiếp tục, không có khiện thì 15 phút sau, bạn lại bị kick out 6 phút tiếp.

10. Jay

Jay Thành viên mới

Sau update nếu bạn bị cướp mà người đi cướp không sử dụng >30% troops của họ thì sẽ không có shield nhé bạn. Nhà của bạn chắc chắn là nhà không có def rồi. Với cơ chế này của SPC thì tất cả các acc war hết đường cày quốc vì thoát ra 1 cái là bị đánh cho hết sạch tài nguyên.

11. Jay

Jay Thành viên mới

Bạn này nói chuẩn nè.
    Mình chỉ bổ sung: 15' bảo hộ làng nếu <3200 cup, Titan & Legend được nhiều hơn. Và nếu sau 3 lần nghỉ cá nhân mà không bị cướp thì vẫn được reset lại 3h.

Chỉnh sửa cuối: 16/12/15
  12. tuancb2008

tuancb2008 Thành viên mới

mấy acc defenseless ( mất khả năng phòng thủ ) kì này tiêu ngay . kể cả mấy acc rush th cũng khó mà sống

Như hình trên bạn bị đánh với số tquaan quá ít , nên bạn sẽ ko có sheild . Với phiên bản update kì này thì rush th tương đương với tự sát . Rush 1 th đã khó sống rồi , rush 2 th chắc phải bỏ acc lun quá @@

vuduyquang thích bài này.
  13. vuduyquang

vuduyquang Thành viên mới

Clan tag:
    #2lqgqogc
    chuẩn không cần chỉnh, mấy chế rush hall chỉ dùng để war dù quân mạnh bao nhiêu đi chăng nữa thì với bản update này.... không sống nổi, mình có 1 account rush hall 9, lên bờ xuống ruộng :(

14. Hitogata

Hitogata Thành viên mới

Hèn gì acc hall 11 của mình bị đánh 49 trận liên tục không có khiêng 16h. Để mua 2 cây inf úp lên lv4 mới được

15. MINH2001

MINH2001 Thành viên mới

admin xin cho hoi, tại sao thời gian guard của mình chỉ có 30 phút, khi đăng nhập google+ la HornedOx62 và không thẻ kik nhận người xin vào clan được. Thank